|
|
วันที่อบรม: ตั้งแต่วันนี้ - 30 เมษายน 2564
จัดโดย ศูนย์ความปลอดภัย อาชีวอนามัยและสิ่งแวดล้อม (ศปอส.) และ ศูนย์ความเป็นเลิศด้านการจัดการสารและของเสียอันตราย (ศสอ.)
กลุ่มเป้าหมาย
"บุคคลที่ทำงานเกี่ยวข้องกับสารเคมีและปฏิบัติงานภายในจุฬาฯ" ได้แก่
** สำคัญมาก!!! ต้องลงทะเบียนสมัครอบรมหลักสูตรฯ ก่อน จึงจะมีสิทธิ์เลือกวันและเวลาสอบ (การสอบวัดความรู้สำหรับผู้ลงทะเบียนอบรมเดือนเมษายน จะจัดสอบในวันพฤหัสบดีที่ 27 พฤษภาคม 2564 ซึ่ง ศปอส. จะแจ้งให้เลือกวันและเวลาสอบในวันที่ 27 เมษายน 2564)
* ผู้ลงทะเบียนสำเร็จจะมีชื่อปรากฏที่เมนู “รายชื่อผู้สมัคร” และได้รับอีเมลตอบกลับอัตโนมัติ (โปรดตรวจสอบความถูกต้องของอีเมลในขั้นตอนลงทะเบียนและหากไม่พบอีเมลตอบกลับอัตโนมัติโปรดตรวจสอบอีเมลขยะ) หากประสงค์แก้ไขชื่อและนามสกุลโปรดแจ้งกลับมาที่อีเมล: woraluk.ma@chula.ac.th
* ผู้ลงทะเบียนทุกท่านควรทำแบบทดสอบก่อนการอบรมโดยคลิ้กตามลิ้งค์ ---> https://forms.gle/AGaY3WsRXEiownyLA
(การทำข้อสอบ เป็นเพียงการประเมินความรู้ก่อนการอบรม ไม่มีผลกับการประเมินความรู้หลังการอบรม)
*ผู้เข้าอบรมและสอบผ่านการวัดความรู้ จะได้รับใบรับรองจากศูนย์ความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสิ่งแวดล้อม จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และศูนย์ความเป็นเลิศด้านการจัดการสารและของเสียอันตราย
*สำหรับบุคคลภายนอกขอให้ติดต่อ ดร.วรลักษณ์ มั่นสวัสดิ์ โทร. 02-2185230 หรือ 081-3454868 หรืออีเมล: woraluk.ma@chula.ac.th
*มีข้อสงสัยกรุณาติดต่อ ดร.วรลักษณ์ มั่นสวัสดิ์ โทร. 02-2185230 หรือ 081-3454868 หรืออีเมล: woraluk.ma@chula.ac.th
รับฟังการอบรม ที่นี่!!!
คู่มือความปลอดภัยในการทำงานกับสารเคมี [Download]
เอกสารประกอบการอบรม [Download]
คู่มือการสอบวัดความรู้ [Download]
1. | กัญญาภัค สาลีคงประยูร | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
2. | นายกันต์ชัย ตรียาวณิชย์ | นักเรียนทุน พสวท. ศูนย์สามเสนวิทยาลัย |
3. | กันตพัชร ทัศจันทร์ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
4. | กัลยกร อุ่นดี | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
5. | กานต์สุดา อัตวัฒนา | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
6. | กุลธนา ไชยเสโน | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
7. | กุลนิษฐ์ ไตรศักดิ์วัฒนา | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
8. | ร้อยโทหญิงขวัญชนก ทองนาค | มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี |
9. | ขวัญฤทัย บุตรศรีรักษ์ | ภาควิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์ |
10. | คัมภีร์ ใจตรง | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
11. | จิรัฏฐพร เทพช่วย | ภาควิชาวัสดุศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ |
12. | จิราเมษฐ์ ทรรศนกุลพันธ์ | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
13. | เจนจิรา แย้มกลิ่น | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
14. | ชนัญชิดา สมบูรณ์กิจชัย | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
15. | ชมพูนุท เพิ่มคำ | ภาควิชากายวิภาคศาสตร์ คณะสัตวแพทยศาสตร์ |
16. | ชัญญานุช พรหมมา | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
17. | ชัญญานุช วชิราศรีศิริกุล | ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
18. | ณัฏฐชา กิตติวรพจน์ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
19. | นายณัฐกร กนกศรีขริน | น.ศ. ปี 4 สาขา วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา |
20. | ณัฐวรรณ วิเลิศสัก | ภาควิชาวิทยาการเภสัชกรรมและเภสัชอุตสาหกรรม คณะเภสัชศาสตร์ |
21. | นางสาวณัฐวิกานต์ ปิ่นสุวรรณ | กรมวิทยาศาสตร์บริการ |
22. | ณัฐสิกานต์ กาศโอสถ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
23. | ณิชชยา สุขสมทรง | สำนักบูรณาการศาสตร์ด้านวิศวกรรม คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
24. | ณิชาพร วิลัยมาตร | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
25. | นางสาวดวงพร สาระมาศ | - |
26. | นางสาวตรีชฎา รัฐจักร์ | ห้องแลบ 1523 |
27. | ธนกร โรจนชัยศรี | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
28. | นายธนกฤต ชนะรัตน์ | นักเรียนทุน พสวท. ศูนย์สามเสนวิทยาลัย |
29. | ธนภรณ์ ลิมปอารยะกุล | ภาควิชาทันตกรรมสำหรับเด็ก คณะทันตแพทยศาสตร์ |
30. | ธนากร ธรรมมาสถิตย์กุล | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
31. | ธรรมพร เตชะบรรณะปัญญา | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
32. | ธีรภัทร ชะนะเมืองคล | ฝ่ายวิจัย คณะทันตแพทยศาสตร์ |
33. | นัทธ์ชนัน วิวัฒนะวัฒนาการ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
34. | น้ำฝน คำแก้ว | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
35. | ปฏิญญา ฉิมมา | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
36. | นางสาวปภัสสร บุญส่งเสริม | ศูนย์เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้านบาดแผลไฟไหม้น้ำร้อนลวกและกลไกการหายของแผล |
37. | ปรเมศวร์ ไมตรีโสภณ | ภาควิชาเภสัชเวทและเภสัชพฤกษศาสตร์ คณะเภสัชศาสตร์ |
38. | ปวีณา มุกดา | ภาควิชาชีวเคมี คณะวิทยาศาสตร์ |
39. | ปาณิสรา คำแพง | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
40. | ปิ่นสุดา แก้วเดช | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
41. | นางสาวปิยวรรณ ปราบศัตรู | ศูนย์เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้านบาดแผลไฟไหม้น้ำร้อนลวกและกลไกการหายของแผล |
42. | พงษ์สวัสดิ์ ปานอุทัย | ภาควิชาเภสัชเวทและเภสัชพฤกษศาสตร์ คณะเภสัชศาสตร์ |
43. | พัทติกา ชื่นวิเศษ | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
44. | พิชญาภา รังมาตย์ | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
45. | พุทธคุณ มีใหม่ | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
46. | เพ็ญนภา ล่าเฟือย | สรีรวิทยา บัณฑิตวิทยาลัย |
47. | ภัควัฒน์ เซ่งฉิม | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
48. | ภัทรวดี จิตขาว | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
49. | ภูมิพิทักษ์ รักเรือง | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
50. | เมธาดา ร่วมใจธนกุล | ภาควิชาเคมี คณะวิทยาศาสตร์ |
51. | รสสุคนธ์ สิงห์สม | ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
52. | นางสาวรัชฎาพร พิสัยพันธุ์ | มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี |
53. | วงศ์ชนก ชีวะธรรม | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
54. | นางสาววรรณชนิดา คำคง | สถาบันโรคผิวหนัง |
55. | วรัญญา เตชะสุขถาวร | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
56. | วัธณี ขาวโสภา | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
57. | ว่านจู แซ่หม่า | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
58. | วิชุดา ศิลปสม | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
59. | นางสาววิศัลย์ศยา มาลัยมาตร | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
60. | นางสาววีราพร ตรีฤทธิวิทยา | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
61. | ศศิธร วรรณอุดม | ภาควิชาสรีรวิทยา คณะทันตแพทยศาสตร์ |
62. | ศศิพิมพ์ เพียรการดี | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
63. | ศศิร์อร กีรตินันทิพย์ | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
64. | ศักดิ์สิทธิ์ คำด่าน | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
65. | ศิริวรรณ สาครินทร์ | ภาควิชาอายุรศาสตร์ คณะสัตวแพทยศาสตร์ |
66. | สวิท วิเศษคุณธรรม | ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
67. | สหัสวรรษ ตุ้ยปาละ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
68. | สิริกานดา จันทบูรณ์ | สรีรวิทยา สหสาขาวิชา บัณฑิตวิทยาลัย |
69. | สุชัญญา คฑารัตน์ | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
70. | สุทธิพร รักษากิจ | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
71. | สุภัสสรา เพิ่มคำ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
72. | นางสาวสุภาวดี จารัญ | ภาควิชาวัสดุศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ |
73. | สุวพิชญ์ กุลภานัน | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
74. | สุวิชญา มีเกิด | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
75. | นายสุวิศิษฎิ์ แม้นเหมือน | คณะเภสัชศาสตร์ ม.บูรพา |
76. | อติกรานต์ กุลจิตติพิเชียร | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
77. | อนุรักษ์ เพ็งวัน | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
78. | อาทิตยา พรหมทองแก้ว | ภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ |
79. | อานนท์ ศิลาเพชร | สหสาขาสรีรวิทยา บัณฑิตวิทยาลัย |
1. | กันตพัชร ทัศจันทร์ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
2. | ชนัญชิดา สมบูรณ์กิจชัย | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
3. | ธนกร โรจนชัยศรี | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
4. | ปรเมศวร์ ไมตรีโสภณ | ภาควิชาเภสัชเวทและเภสัชพฤกษศาสตร์ คณะเภสัชศาสตร์ |
5. | ภัทรวดี จิตขาว | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
6. | วงศ์ชนก ชีวะธรรม | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
7. | นางสาววีราพร ตรีฤทธิวิทยา | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
8. | สหัสวรรษ ตุ้ยปาละ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
1. | กันตพัชร ทัศจันทร์ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
2. | ชนัญชิดา สมบูรณ์กิจชัย | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
3. | ธนกร โรจนชัยศรี | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
4. | ปรเมศวร์ ไมตรีโสภณ | ภาควิชาเภสัชเวทและเภสัชพฤกษศาสตร์ คณะเภสัชศาสตร์ |
5. | ภัทรวดี จิตขาว | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
6. | วงศ์ชนก ชีวะธรรม | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
7. | นางสาววีราพร ตรีฤทธิวิทยา | ภาควิชาเคมีเทคนิค คณะวิทยาศาสตร์ |
8. | สหัสวรรษ ตุ้ยปาละ | ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ |
ศูนย์ความปลอดภัย อาชีวอนามัยและสิ่งแวดล้อม จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย | |
โทร.: 0 2218 5222, 09 9132 6622 (ในวันและเวลาราชการ) 08 9152 2626 (เฉพาะกรณีฉุกเฉิน ตลอด 24 ชั่วโมง) | |
อีเมล: shecu@chula.ac.th |
จำนวนผู้เข้าชม | |||
|
|||
12 ตุลาคม 2562 |